ข่าว

• Top10ThaiNight
    รวมแหล่งบันเทิงสำหรับนักเที่ยว อาบอบนวด นวดกาปู๋ โคโยตี้
    ติดต่อโฆษณา PM เท่านั้นครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่มือการเที่ยว : เที่ยวที่ไหน เที่ยวอย่างไร  (อ่าน 83726 ครั้ง)

koryedt

• Hero Member
  • เงี่ยน
Re: คู่มือการเที่ยว : เที่ยวที่ไหน เที่ยวอย่างไร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 09:50:39 PM »
ขอบคุณครับ

amakusa09

• Newbie
  • *
Re: คู่มือการเที่ยว : เที่ยวที่ไหน เที่ยวอย่างไร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 11:52:59 AM »
ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้อีกเยอะ 8)

dokdak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 04:00:42 PM »
เริ่มต้นกันที่ คำว่า "หล่น" คืออะไร ... ต้องบอกว่า คำว่า "หล่น" นั่นคือ สิ่งที่เกิดจากความรู้สึกล้วนๆ ครับ   :'(

1.บางคน หล่นด้วยตัวยตัวเอง  เครียดเรื่องอื่น กังวนเกินไป  เหนื่อย เพลีย นอนน้อย หรือ ช่วยตัวเองบ่อยจนชิน  ไม่ว่าน้องจะทำยังไงเราก็ไม่เสร็จ

2.บางคน อาจจะตัดสินโดยใช้เหตุผลจาก เรื่อง หน้าตา รูปร่าง ไม่คุ้มราคา  การที่น้องๆราคาสูงไม่ได้การรันตีว่า น้องจะงานดีนะครับ เคยเจอ ตัวท้อป เป็นนางไม้ หรือ นอนดูทีวีมาแล้ว  หรือ การตามลายแทงหรือการบ้านคนอื่นโดยไม่นึกถึงตัวเอง  หลายครั้งที่ลอกการบ้านแต่ว่าน้องไม่ใช่สไตร์ที่ผมชอบ  บางคนชอบไฟหน้าใหญ่ ชอบข้างล่างแน่น ชอบห้องสว่างๆ แต่ ถ้าเราไม่ชอบแต่ฝืนตามคนอื่นมันจะหล่นครับ  เพราะ คุณจะไม่สนุก ไม่มีความสุข และ จะไม่เสร็จ

3.บางคน อาจจะตัดสินโดยใช้เหตุผลจาก เรื่อง งานบริการที่แย่  บางทีเราอาจจะซวย วันนั้นน้องอาจจะเกิดความเครียด กังวล เรื่องทางบ้าน เรื่องส่วนตัว ไม่มีเวลากินข้าว เหนื่อย เพลีย เจอแขกไม่ดี หรือ น้องไม่ถูกสเปคเรา ทำให้น้องต้องเฟคฟิว หรือ บริการไม่เต็มที่

4.บางคน อาจจะตัดสินโดยใช้เหตุผลจาก เรื่อง น้องไม่พร้อมมาทำงาน เมาค้าง วันแดงเดือด หรือ เหตุผลอื่นๆ เช่น ไม่สนใจแขก เอาแต่ดูทีวี เล่นโทสับ

5.บางคน อาจจะตัดสินกับความคาดหวัง  หลายๆคน ต้องเคยเจอ เชียร์ยัดเด็ก  ตอนแรกเราบอกเสปคไป ฟิวแบบแฟน ไฟเตอร์ ไม่งี่เง่า  สรุป ได้น้องมา เป็นนางไม้ ต้องชงกินเอง แถมเอาแต่ใจ ดังนั้นอย่าคาดหวังกับเชียร์มาก ลองอ่านการบ้านดูเพื่อใช้ในการประกอบการตัดสินใจ และ ที่สำคัญที่สุดจงเชื่อในความรู้สึกของคุณเอง  เวลาหล่นจะได้ไม่เจ็บมาก อย่างน้อยเราก็พลาดเอง

สรุปแล้ว เรื่อง "หล่น" จะเกิดขึ้น ก็ต่อเมื่อเรามีความรู้สึก "ไม่พอใจ"
เพราะถ้า พอใจ ก็คงจะไม่หล่น จริงมะ

ทีนี้ ถามว่า เที่ยวอย่างไรดี ไม่ให้หล่น ???
ก่อนอื่น ท่านต้องทำความเข้าใจก่อนครับ ว่า การเที่ยวแต่ละที่ นั้น ไม่เหมือนกัน
ไม่ว่าจะเป็น นวดกระปู๋ / นวดแผนโบราณหรือนวดน้ำมัน / sideline / อาบอบนวด
แต่ละสถานที มีรูปแบบที่ชัดเจน ในการเที่ยวของตัวเอง โดย แบ่งระดับนะคับ 0 1 2 3
ระดับ 0 เป็นร้านนวดธรรมดาไม่มีอะไรพิเศษ
ระดับ 1 มีการใช้มือช่วยน้องชาย
ระดับ 2 มีการใช้ปากช่วยน้องชาย
ระดับ 3จัดเต็ม ฟูลออฟชั่น

ระดับ 2 นวดกระปู๋ คือ สถานที่ ที่เน้นการใช้มือเป็นหลัก เรื่องอื่นๆ เป็น Option อย่าคาดหวังเรื่องอื่นๆ   

ระดับ 0-3 นวดแผนโบราณ หรือนวดน้ำมัน จะแบ่งเป็นสองกลุ่ม กลุ่มแรก คือ ร้านที่นวดจริงๆ เป็นหลัก option เป็นเรื่องเสริม
กับอีกกลุ่มคือ กลุ่มที่แทบจะไม่ได้นวดเลย เน้นทำพิเศษเป็นหลัก หากท่านต้องการนวดจริงๆ
กรุณาศึกษาข้อมูลของสถานที่ก่อนที่ท่านจะไป เพื่อจะได้ไม่ต้องเสียความรู้สึก

ระดับ 3 sideline คือ การไปเที่ยวแบบไม่มีรูปแบบการบริการที่ชัดเจนตายตัวเหมือนกับอ่าง โดยส่วนใหญ่จะฟีลน้ำแตกแยกทาง
อย่าคาดหวังบริการวิเศษเลิศเลอ จากการเที่ยว Sideline

ระดับ 3 อาบอบนวด คือ การไปเที่ยว ที่มีรูปแบบค่อนข้างจะชัดเจน คือ มีการอาบน้ำให้ step การทำงานแต่ละที่
ค่อนข้างจะใกล้เคียงกัน คือ เริ่มต้นจากอาบน้ำ ขึ้นเตียง น้องสเปให้ ขึ้น WOT ให้ แล้วก็แล้วแต่คนล่ะ
แต่ว่า ก็จะมี วัฒนธรรมองค์กรที่ต่างกันไปในแต่ละอ่างอีก บางที่ก็เบิ้ลได้ในตัว บางที่ก็น้ำเดียว

ดังนั้น ไปเที่ยว นวดกระปู๋ อย่าหวังแต่จะได้กินตับ / ไปเทียว นผบ. หรือ นนม. อย่าหวังการบริการที่เลิศเลอ
ไปเที่ยว sideline อย่าคาดหวังว่าน้องจะอยู่กับเราเต็มเวลา / ไปเที่ยว อ่าง อย่าคาดหวัง จะได้ไม่ผิดหวัง

เรื่องแรก ... เรื่องของ "เวลา"

ส่วนใหญ่ เวลาในอ่างจะมีให้ประมาณ ชั่วโมงครึ่ง ถึงสองชั่วโมง ซึ่งหลายๆ คน ก็คาดหวังว่าจะต้องอยู่จนเต็มเวลา
แต่จริงๆแล้ว มันต้องเต็มเวลาจริงๆ หรือ ความเป็นอ่าง ก็ กฎเกณฑ์ อย่างที่เราๆท่านๆ ทราบกันอยู่แล้ว ...
กว่าจะเดินขึ้นห้อง ... กว่าจะรอเด็กเสิร์ฟ มาเสิร์ฟน้ำ กว่าจะรอแม่บ้านมาล้างอ่าง กว่าจะรอน้ำเต็ม
เบ็ดเสร็จหมดไปล่ะ ต่ำๆ ก็ 10 นาที ...(1)
ช่วงเวลาของการอาบน้ำ ... เนื่องจากความเป็นอ่าง Step แต่ละคน ก็แตกต่างกันไป
ตีไปว่า อย่างเร็ว 5 นาที อย่างช้า ซัก 15 นาทีละกัน มาตรฐาน ตีไปซัก 10 นาที (2)
รวมตั้งแต่เวลาถอดเสื้อผ้า ลงไปอาบน้ำ เช็ดตัว รอน้องอาบน้ำส่วนตัวของน้องเอง บลาๆ จนมาเริ่มภารกิจหลัก
ภารกิจหลักบนเตียงก็ เอาจริงๆ ผมว่า ไม่ควรเกิน 20 นาที (3)
เพราะว่า ไม่งั้นจะนานเกิน แล้วถุงยางจะฝืด มีสิทธิ์แตก
หลังเสร็จกิจแล้ว ก็อาจจะนอนพักซักครู่ แล้วน้องก็จะไปล้าง แล้วก็เรียกเราไปล้าง ใช้เวลาก็น่าจะซัก 5 นาที (4)
รวมๆ แล้ว จริง จะเห็นได้ว่า ถ้าไม่ได้นั่งกินเบียร์กันบนห้อง ถ้าไม่ได้เสียเวลาพูดคุยจิปาถะต่างๆนาๆ
มันก็ใช้เวลา รวมๆ ประมาณ 45 นาที ก็ถือได้ว่า เป็นเวลาที่ไม่รู้จะทำอะไรแล้วก็ลงล่ะ ...
แต่ว่า ทีนี้ ตามอ่าง ถ้าเป็นที่ๆ มี การเบิ้ลได้ ... มันก็จะเกิด Step นอนพัก ซัก 10-20 นาที น้องอาจจะนวดให้
หรือว่า อาจจะนอนคุยกัน ... แล้วก็เริ่มกิจกรรมเข้าจังหวะใหม่ อีกซัก 20 นาที
ก็จะใช้เวลาประมาณชั่วโมงครึ่ง แล้วก็ลงพอดี ...  นั่นคือ อ่าง ...

แต่ถ้า TDS ไปเที่ยวอ่าง ... บอกเลยครับว่า ใช่แค่นิดหน่อย ... เพราะว่า ถ้าน้องบริการเต็มที่ หน้าตาน้อง รูปร่างน้อง
โอเค กับบริการที่น้องให้มา ในส่วนของการอาบน้ำ ในส่วนของกิจกรรม ... TDS ก็ถือว่า โอเคแล้ว
แต่ว่า เนื่องจากมีการอาบน้ำด้วย ทำให้ TDS ก็จะเน้นในส่วนของการอาบน้ำด้วย ว่าถ้าน้องบริการตรงส่วนนี้
ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ TDS ก็จะรู้สึกว่า ไม่ค่อยคุ้มมากกว่า ... ส่วนเรื่องเวลา ถ้าครั้งเดียว
TDS ว่า ประมาณชั่วโมงนึง ก็โอเคแล้วครับ ถ้าไม่ได้เบิ้ลนะ ...

สำหรับ กรณี ของ งานบริการไม่โดนใจเรา สิ่งที่จะเป็นทางแก้ คือ อย่าคาดหวัง ก่อนขึ้นไปครับ
ว่าอยากได้บริการอะไรบ้าง ให้คิดเอาไว้ครับ งานบริการของที่อ่าง มีให้แค่ อาบน้ำ สเปให้ และขึ้นให้
มีแค่นี้ครับ สิ่งอื่น นอกเหนือจากนี้ ถ้าท่านได้คือกำไร ถ้าไมได้คือ เท่าทุนครับ
ไม่ว่าจะเป็น การเล้าโลม การจูบปาก การเลียนม การทาสี การสเปสด การบีคอส GF ที่ได้รับ
ทุกอย่างล้วนแล้วแต่ เป็นเรื่องของ การ Click หรือไม่ Click ครับ
น้องเป็นมนุษย์ครับ ไม่ใช่หุ่นยนต์ ไม่ใช่เครื่องจักร ไม่อาจที่จะการันตีได้ว่า คุณจะได้รับบริการที่เหมือนกันทุกคน
ขนาดเครื่องจักรยังมีผิดพลาดเลยครับ นี่คน มีอารมณ์ มีความรู้สึก
ถ้าท่านไปเจอน้อง ในวาระที่ไม่ดี ... ก็จะเกิดการ "หล่น" แน่ๆ
ยิ่งอ่านการบ้านไป แล้วเห็นว่างานเยี่ยม แล้วหวังจะไปได้รับ บริการ แบบเดียวกับที่เจ้าของการบ้านส่ง
ถ้าคาดหวังไปแบบนี้ โอกาสจะ "หล่น" ก็ยิ่งมีมากขึ้นไปอีกครับ
ดังนั้น อย่าลืมนะครับ อย่าคาดหวัง จะได้ไม่ผิดหวัง

คราวนี้ จะแก้ปัญหาเรื่องการ "หล่น" จากหน้าตา รูปร่าง และบริการของ น้องๆ ยังไงดีล่ะ ???

วิธีการที่ TDS แนะนำ คือ ในการไปเที่ยวในแต่ละที่ ให้หาเชียร์คู่ใจ ไว้ซักคนครับ
ถ้าไปเที่ยวครั้งแรก ไม่รู้จะใช้เชียร์คนไหน ก็ลองหาข้อมูลจากในบอร์ด ก่อนออกไปเที่ยวก็ได้ครับ
ว่ามีเชียร์คนไหน ที่เพื่อนในบอร์ดแนะนำบ้าง ในแต่ละสถานที่ คราวนี้ พอรู้แล้วว่าจะใช้เชียร์คนไหนดี

สิ่งที่ท่านต้องทำ แบ่งเป็น 2 ส่วนครับ คือ
1. เลือก spec รูปร่าง หน้าตา แบบที่ท่านชอบ (ไม่ใช่เชียร์ชอบนะครับ spec ท่าน ท่านเท่านั้นที่จะรู้)
2. กำหนด spec งาน ที่ท่านต้องการเอาไว้ เช่น Fighter นมโต / ตัวเล็กๆ อาบน้ำดีๆ ฯลฯ แล้วบอกกับเชียร์ครับ

วิธีการคือ ท่านต้องเลือก คนที่ท่านชอบรูปร่าง หน้าตา เอาไว้ ประมาณ 3-5 คนครับ
แล้วก็ถามเชียร์ครับ ว่า 3-5 คนนี้ คนไหนเป็นยังไง แล้ว คนไหนน่าจะตรง spec ที่ท่านต้องการมากที่สุด

ไม่แนะนำให้ เลือก โดยหน้าตา อย่างเดียว หรือ ให้เชียร์ เลือกให้ โดยไม่สนใจหน้าตาครับ
เพราะ ถ้าหน้าตาโดนใจท่านแล้ว ต่อให้งานบริการไม่เป็นไปตามที่ท่านอยากได้ ก็ยังไม่ "หล่น" มากครับ
แต่ถ้าให้เชียร์เลือกให้ โดยไม่สนใจหน้าตาแล้ว ถ้างานบริการไม่เป็นไปตามที่ท่านอยากได้ อันนี้คง โคตรหล่นเลย

ถ้าท่านไปเที่ยวครั้งแรก แนะนำให้ อย่าเพิ่งให้ทิปเชียร์เยอะจนเกินไปในครั้งแรกครับ
อาจจะแบ่งจ่ายเป็น 2 ส่วนครับ ส่วนแรก จ่ายไปให้ก่อน ค่าให้คำปรึกษา ส่วนที่สอง จ่ายเมื่อลงมาแล้ว เด็กดีจริงครับ
เพราะถ้าขึ้นไปแล้ว เด็กไม่ดีจริง ไปครั้งหน้าจะได้เปลี่ยนเชียร์ได้ และไม่เสียดายเงินที่ทิปเชียร์ไปครับ

อย่าลืมนะครับว่า ท่านไปเที่ยว เชียร์ก็มีหน้าที่ทำงานครับ ... น้องที่เชียร์ เชียร์ให้ขึ้นทำงาน
ไม่ได้จำเป็นว่า จะต้องเป็นเด็กที่งานดีเสมอไป ... อาจจะเป็น เด็กที่ยังไม่ได้งานในวันนั้น ก็ได้ครับ
เพราะเชียร์ มีหน้าที่ ต้องทำให้เด็กทุกคนได้งาน มันเป็นหน้าที่ของเชียร์ครับ
ดังนั้น อย่าให้เชียร์เลือกให้ โดยที่ท่านไม่ได้เลือกเอง ถ้ายังไม่รู้จักกับเชียร์ดีพอครับ
แต่ถ้าเป็นเชียร์ที่ใช้งานกันเป็นประจำแล้ว ก็ตามสะดวกท่านเลยครับ ว่าจะให้ทิปเชียร์ อะไรยังไง

เทคนิค ในการอยู่บนห้อง กับน้องๆ แล้วไม่ให้หล่น

เทคนิคนี้ ผมเชื่อว่า แต่ละคน คงจะมีเทคนิค แตกต่างกันไป อยู่ที่ สไตล์การเที่ยวของแต่ละคน
ดังนั้น คงจะไม่มี เทคนิคไหน หรืออะไรที่จะตายตัวว่า คุณทำแบบนี้ ไม่หล่นชัวร์ๆ
แต่สิ่งหนึ่ง ที่ TDS เชื่อว่า เป็นสิ่งที่ ใช้ได้ชัวร์ๆ แน่นอน สิ่งหนึ่ง

สิ่งนั้นก็คือ "ความสุภาพ" ครับ

you get what you give ท่านคาดหวังสิ่งใด ท่านต้องให้สิ่งนั้นไปก่อนครับ
ท่านอยากได้ บริการที่ดีจากน้องๆ ท่านต้องให้ ความสุภาพกับน้องๆครับ
อย่าหื่นใส่น้องๆ จนเกินไป อย่าพูดจาหยาบคายกับน้องๆ อย่าไประบายอารมณ์ใส่น้องๆครับ
ถ้าท่าน สุภาพ กับน้องๆ ผมเชื่อวา น้อยรายครับ ที่จะหล่น

อย่างที่สอง ที่จะช่วยให้ การอยู่กับน้องๆ เวลาขึ้นงาน แล้วทำให้โอกาส "หล่น" น้อยลง
นั่นคือ "การทำความเข้าใจกันก่อนเริ่มต้น"

TDS จะถามน้องๆเสมอครับ ว่า มีกฎ กติกา มารยาท อะไรบ้าง ... เพื่อจะได้ไม่ต้องทำในสิ่งนั้นๆครับ
ส่วนใหญ่ คำตอบที่จะได้รับ บ่อยๆ ก็จะเป็น ไม่ดูดปาก ห้ามเลียตรงนั้น กับห้ามเอาก้นค่ะ
แต่น้องบางคน ก็จะไม่มีข้อห้ามอะไรครับ ก็แล้วแต่น้องครับ เรื่องตรงนี้ แต่ถ้าคุยกันให้รู้ไว้ก่อน
ว่าน้องชอบแบบไหน หรือไม่ชอบแบบไหน ก็จะได้ไม่ต้อง อารมณ์สะดุดกันไป ตอนทำกิจกรรมเข้าจังหวะครับ

สิ่งหนึ่งที่ผู้หญิงส่วนใหญ่จะไม่ชอบเลย คือ เอาๆอยู่ แล้วก็ถามว่า ชอบท่านั้นไหม ชอบท่านี้ไหม
เคยอ่านบทความมาครับ แล้วเท่าที่ถามน้องๆดู ส่วนใหญ่ก็เป็นไปตามนั้น แต่นั่นคือ ระหว่างทำครับ
ดังนั้น ก่อนทำ ก็เลียบๆเคียงๆถามดูซะก่อนครับ จะได้รู้ว่า น้องชอบอะไร ไม่ชอบอะไร
ดัง ตำราพิชัยสงครามซุนวูครับ รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง

สิ่งที่สาม นั่นคือ "การเตรียมความพร้อมของเราก่อนไปเที่ยว"

ปัจจัยหลายๆอย่างครับ เงินพร้อม กายพร้อม ใจพร้อม เวลาพร้อม ทั้งสี่อย่างต้องไปด้วยกันครับ

เงินพร้อม คือ มีการเตรียมเงินเอาไว้เผื่อสำหรับค่าต่างๆ ที่ไม่เกี่ยวกับค่ารอบ เรียบร้อยแล้ว เช่น
ค่าทิปเชียร์ ค่าน้ำ ค่าทิปเด็กเสิร์ฟ ค่าทิปแม่บ้าน ค่าทิปให้น้องถ้าน้องบริการดี หรือเวลาจะขอน้องพลับจากน้อง
เป็นปัจจัยเล็กๆ ที่ถ้าเราแสดงความมีน้ำใจให้น้องเห็น ว่าเราไม่ใช่คนขี้เหนียว คนขี้ตืดนะ
น้องก็คงจะเห็นว่า ถ้าบริการพีคนนี้ดีๆ ก็น่าจะมีสินน้ำใจตอบแทนในระดับนึง เป็นการช่วยเพิ่มความตั้งใจของน้องครับ

กายพร้อม คือ สุขภาพร่างกายของเราครับ ถ้าเจ็บป่วยอยู่ ร่างกายไม่แข็งแรง เป็นหวัด ไอ
ก็อย่าเพิ่งไปเที่ยวเลยครับ คิดในทางกลับกันครับ ถ้าเราไปเที่ยว แล้วเจอน้อง เป็นหวัด น้ำมูกไหล ไอ
เราจะรู้้สึกยังไง อยากเที่ยวหรือเปล่า ? ใจเขาใจเรา ถ้าเราเป็นอย่างนั้น น้องก็คงไม่อยากบริการเราเช่นกันครับ

นอกจากเรื่อง สุขภาพร่างกายแล้ว ความสะอาด ก็เป็นส่วนสำคัญครับ ไม่ใช่ว่า จะต้องเป็น คนขาว ตี๋
ถึงจะดูดี ดูสะอาดเสมอไป ... ดำๆ คล้ำๆ ก็ดูดีได้ครับ ... ถ้าไว้หนวด ไว้เครา ก็ตกแต่งให้ดูดีครับ
คำว่า เซอร์ กับ คำว่า ไม่รู้จักดูแลตัวเองให้ดูดี บางครั้ง มันก็ห่างกันแค่เส้นบางๆ
ถ้าอาบน้ำมาก่อนไปเที่ยวอยู่แล้ว ตัวหอมๆมา จะไปนัวเนียกับน้องๆ ตั้งแต่ขึ้นไปก็โอเค
แต่ถ้าตัวคุณยังเหม็นเหงื่อ ยังมีกลิ่นอับต่างๆอยู่ ผมแนะนำว่า อย่าเพิ่งไปนัวเนียกับน้องๆครับ
ไปอาบน้ำ ชำระล้างร่างกายของตัวคุณเองให้สะอาดเสียก่อน โดยเฉพาะบริเวณน้องชายของคุณครับ
หากมีการตกแต่งทรงผมของน้องชายให้ดูดี ไม่รกรุงรัง ดูสะอาด ก็จะช่วยสร้างความประทับใจให้สาวๆ ได้ในระดับนึง
ปัจจัยเรื่องของการ สเปสด หรือไม่สด สำหรับน้องๆ ที่สเปสดได้ ปัจจัยหลักๆ ก็อยู่ที่ความสะอาดของลูกค้านี่ล่ะครับ
แต่อย่างที่บอกไว้ อย่าคาดหวังนะครับ ว่าคุณจะได้รับการสเปสด จากน้องๆ ที่ใครๆก็บอกว่าสเปสด
เพราะว่า มันไม่ใช่แค่เรื่อง ความสะอาดของเราเท่านั้น มันอยู่ที่ปัจจัยอื่นๆ อีกมากมาย
เช่น ความพร้อมของน้อง ถ้าน้องปากเป็นแผล หรือน้องไม่สะดวกที่จะสเปสดในวันนั้น น้องก็อาจจะไม่ทำก็ได้ครับ

ใจพร้อม อันนี้ คงไม่ต้องพูดมาก เพราะว่า ส่วนใหญ่ ถ้าไม่มีใจจะไปเที่ยว ก็คงไม่เที่ยวอยู่แล้วล่ะ 555

โอกาสพร้อม อันนี้ ความหมายคือ จังหวะเวลาของเราครับ ... ไปเที่ยวเมื่อโอกาสของเราพร้อมครับ
ถ้าเราไม่พร้อมที่จะไป ก็อย่าเพิ่งไปครับ เพราะถ้าเกิด accident ขึ้นมา ฟีลเราจะหาย แล้วอาจจะหล่นโดยไม่ได้ตั้งใจ
ยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น หนีแฟนไปเที่ยว โดยไม่ได้วางแผนการล่วงหน้าเอาไว้
แฟนโทรมา จะไม่รับก็ไม่ได้ เพราะแฟนโทรจิก สุดท้ายก็ต้องรีบๆ ทำให้เสร็จ หรือต้องรับสายก่อน
แล้วพอคุยกับแฟนเสร็จ โดนแฟนซักมากๆ ก็พาลน้องชายไม่สู้ ไปซะดื้อๆ
เหตุแบบนี้ เกิดขึ้นได้เสมอ ถ้า ท่านซวยครับ อิอิ

เรื่องการให้ ทิป หรือ สินน้ำใจ ให้กับน้องๆ

เรื่องของ ทิป หรือ สินน้ำใจ ให้กับน้องๆ เป็นเรื่อง นานาจิตตังครับ ไม่ได้มีการบัญญัติไว้เป็นกฎเกณฑ์
ว่าควรจะให้เท่าไหร่ยังไง แต่ถ้าถาม TDS แล้ว ก็ควรจะมีให้กับน้องๆครับ ถ้าน้องๆ ไม่ได้บริการแย่มากจริงๆ
กรณีที่ TDS จะไม่ให้ทิปน้องเลย จริงๆ นั่นจะเป็น กรณีที่น้อง บริการ ในช่วงกิจกรรมเข้าจังหวะ แย่มากๆ มากกว่า
เช่น ห้ามจูบนะพี่ ห้ามไซร้นะพี่หนูจั๊กจี้ ห้ามจับนมนะพี่ ห้ามดูดนมนะพี่ ของพี่ใหญ่ หนูขึ้นไม่ไหว พี่ขึ้นเองนะ
ทำไปสามนาที จะเสร็จยังพี่ ... พี่หนูเหนื่อยแล้วใช้มือเหอะ ... พี่เมื่อไหร่จะเสร็จ ...
ถ้าเป็นแบบเนี้ยอ่ะครับ TDS ว่า บริการแย่มากๆ และน่าจะไม่ให้ทิปจริงๆ

แต่ถ้าน้องบริการดี ทุกอย่าง ... แค่น้องปฏิบัติหน้าที่ในการ Take Care เราเสร็จแล้ว ก็อาบน้ำ แต่งตัวลงเท่านั้น
โดยไม่ได้ Take Care เราที่ควร ... TDS ก็อาจจะรู้สึกว่า เสีย Feel ไปซักนิดครับ ว่า แบบ แหม เสร็จแล้ว
ก็ไม่สนใจกันเลยนะ ... แต่ถ้าจะเอาจริงๆ ... มันก็แค่รายละเอียดปลีกย่อยครับ เพราะส่วนสำคัญหลัก มันจบไปแล้ว
ดังนั้น กรณี น้องทำหน้าที่ได้ดี รูปร่างหน้าตาน้องถูกใจท่าน GF ดี งานดี ผมว่า ก็ถือว่า ดีแล้วนะ
แต่ถ้าท่านเอาเรื่องหลังเสร็จกิจแล้ว น้องไม่ Take care มากมาย แต่งตัวแล้วลงเลย มาสรุป
แล้วบอกว่า น้องแย่มากๆ เลยไ่ม่ใ้ห้ทิปเลย TDS ว่า ก็ใจร้ายไปนิดนะ ...
นานาจิตตังแหละครับ อยู่ที่ มุมมองของแต่ละคนแหละครับ ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก

ทีนี้ ถามว่า ควรจะให้ทิปน้องๆ เท่าไหร่ดีล่ะ ... หลักๆ เลย ถ้าถาม TDS ก็ มีให้เลือก 2 เกณฑ์ครับ
1. กรณี มีอะไรกับน้องแค่ครั้งเดียว เกณฑ์ราคา ไม่ถึง 2000 ก็ทิปซัก 100-300 ครับ กำลังสวย
    ถ้าน้องราคา 2000-2500 ก็ทิปซัก 200-500 ครับ กำลังสวย
    ถ้าน้องราคา 2500 ขึ้นไป ก็ทิปซัก 300 ขึ้นไป แล้วแต่กำลังทรัพย์เลยครับ
    ส่วนกรณี มีอะไรกับน้องสองครั้ง น้องพลับ หรือขอน้องเบิ้ลนั่นแหละ ไม่ว่าจะเบิ้ลมาตรฐานของสถานที่
    หรือจะเป็นกรณีเราขอเบิ้ลน้องเองก็ตาม ... ถ้าถามผม ผมแนะนำให้ ทิป 300 ขึ้นไปครับ ไม่ควรต่ำกว่า 300 

2. เกณฑ์ความพอใจ ตามนั้นเลยครับ ไม่เกี่ยวกับราคา พอใจน้อยให้น้อย พอใจมากให้มาก ไม่พอใจก็ไม่ต้องให้ 555

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทั้ง 2 เกณฑ์ อยู่ภายใต้ มาตรฐานกำลังทรัพย์ของท่านนะครับ ให้เท่าที่ท่านมีกำลังครับ
อย่าให้เยอะจนเกินตัว แล้วต้องมาเสียดายกับเงินที่จ่ายไปครับ

Credit : TDS           Modify : Shadowman69

spex เพื่อกิจกรรมรักสนุกขึ้น ราคาไม่ถึง 200 Line: khun.noosa
สนใจ spex ยาบำรุงผู้ชาย สนใจ Line: khun.noosa ได้ครับ

phirat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 03:52:50 AM »
ผมเพิ่งจะหัดเที่ยวเข้าไปดูบางกระทู้เขียนว่า บ๊อบ+นวด+บอดี้ คำว่าบอดี้นี้เขาหมายถึงอะไรหรอครับ

jockeme

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 05:04:05 PM »
Thanks

Maturee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 02:35:39 PM »
ขอบคุณมากกคับบ

chinjunn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 08:15:48 PM »
ขอบคุณครับ

100%

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 06:36:10 PM »
ไม่ได้แวะมานาน เรียบเรียงอ่านง่าย ขอบคุณนะครับ

จะดีมากถ้าวางลิ้งค์ ต้นฉบับไห้ด้วย นะครับ

sw.dream

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 12:42:59 PM »
ขอบคุณครับ ชอบบทความมากครับ  ;D

alex1972

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2017, 04:53:52 PM »
ขอบคุณมากครับ

Gossip Model UD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 12:12:34 PM »
พน. Gossip Model Spa By...UD ได้เปิดทำการอย่างเป็นทางการ วันที่ 11/06/2560 นะคะ ร้านเรามี 2 สาขาด้วยกัน

สาขาแรก Gossip Model ที่ กทม. นะคะ ย่านทาว์อินทาว์
สาขาที่ 2 Gossip model By..UD. อุดรธานีค่ะ
ซอยโรงพยาบาลเทศบาล  สี่แยกแกรนด์เฮาส์

หนุ่มๆนักเที่ยว อยู่ที่อุดร ไปทำงาน แวะไปเที่ยว หรือผ่านมาแวะไปผ่อนคลายได้นะครับ สปาเปิดใหม่ รวมน้องๆ ใหม่! สด! พริตตี้! นางแบบ! เซ็กซี่! หลายแนว! หลายสไตล์! มารวมอยู่ที่ GOSSIP MODEL อย่าลืมแวะมาผ่อนคลายที่ GOSSIP MODEL อุดรธานี ด้วยนะคะ

!!!! อัตราค่าบริการ โปรโมชั่น เปิดให้บริการ 7 วันแรก !!!! 

ราคา 1800 บาท เวลา 45 นาที 
!!!! ลดเหลืองเพียง 1400 บาท !!!! เวลา 45 นาที

ราคา 2000 บาท เวลา 60 นาที 
!!!! ลดเหลืองเพียง 1600 บาท !!!! เวลา 60 นาที

ราคา 2300 บาท เวลา 90 นาที 
!!!!ลดเหลืองเพียง 1700 บาท !!!! เวลา 90 นาที

>>> ร้านตั้งอยู่ในซอยโรงพยาบาล เทศบาลอุดรธานี <<<
เลี้ยวเข้ามาตรงมาสุดซอยจนถึง 4 แยกแกรนด์เฮาส์
ตึกแถวหลังแรกซ้ายมือหัวมุดเลยครับ ถ้ามาจากซอยโพนพิสัย
ข้ามแยกมาชิfซ้ายริมฟุตบาท ตึกแถวหลังแรกมีป้าย GOSSIP MODEL ตรงข้ามบ้านจะเป็นร้านเช่าชุดราตรีไอยรา

สอบถามเส้นทาง และ ขอปลาน้องๆ

Tel.088-082-4444
Line ID : gossipmodel-ud

ร้านเปิดเวลา: 08.00-02.30 น.

chanika043

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 03:02:07 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

numfon087

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 04:43:34 PM »
 :) :) :)

thuynaja

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:04:01 AM »
ขอบคุณมากคับสำหรับข้อมูล ;)